THÀNH PHỐ CẦN THƠ ĐOẠT HUY CHƯƠNG VÀNG TOÀN ĐOÀN TRONG FESTIVAL ĐỜN CA TÀI TỬ QUỐC GIA LẦN THỨ II-BÌNH DƯƠNG NĂM 2017
Festival đờn ca tài tử Quốc gia lần thứ II được tổ chức tại tỉnh Bình Dương từ ngày 08-12/4/2017. Tham gia Festival lần này có trên 500 nghệ nhân của 21 tỉnh, thành phố ở miền Đông và Tây Nam bộ.
Chương trình hoạt động của festival gồm có: Hội thi đờn ca tài tử; Thi trưng bày, triển lãm và trình diễn trong Không gian đờn ca tài tử; Giao lưu, tôn vinh các soạn giả, nghệ nhân, nghệ sỹ ưu tú; Trình diễn ẩm thực địa phương và biểu diễn giao lưu, phục vụ ở các huyện, thị xã của tỉnh Bình Dương.
Đoàn TP.Cần Thơ tham gia đầy đủ các hoạt động của festival, kết quả đạt huy chương vàng toàn đoàn; giải A triển lãm và trình diễn trong Không gian đờn ca tài tử; 2 huy chương vàng, 2 huy chương bạc cho các tiết mục dự thi đờn ca tài tử./.
Ngọc Anh (Bảo tàng TP)
|
Các bài viết khác: | |
▪ | Bảo vật quốc gia đầu tiên của Cần Thơ (04/01/2018) |
▪ | DI TÍCH KIẾN TRÚC NGHỆ THUẬT HIỆP THIÊN CUNG (10/10/2017) |
▪ | Nhà hát Tây Đô tổ chức giỗ tổ sân khấu (09/10/2017) |
▪ | Làng nghề dệt chiếu Kinh E, Vĩnh Thạnh (24/07/2017) |
▪ | UỐNG NƯỚC NHỚ NGUỒN (24/07/2017) |